![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/448573103_994820695980325_1763124135983256331_n-1024x1024.jpg)
คณะวิทยาศาสตร์ ขอแสดงความยินกับนักศึกษาสาขาวิชาฟิสิกส์ นายธีระเทพ เนาวบุตร เพียรคำ (อาจารย์ที่ปรึกษา: ผศ. ดร.ชาคริต พงษ์กิติวณิชกุล) ในโอกาสที่ได้รับเลือกเป็นผู้แทนประเทศไทย โครงการนักศึกษาภาคฤดูร้อนเดซี ภายใต้พระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี 2567 (รุ่นที่ 22) เข้าร่วมกิจกรรม ระหว่างวันที่ 16 กรกฎาคม – 5 กันยายน 2567 ณ สถาบันเดซี เมืองฮัมบูร์ก สหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี
ขอบคุณข้อมูลจาก https://www.facebook.com/DepartmentOfPhysicsKKU