![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/381885986_1246338646116549_6010890424674933050_n-1-1024x1024.jpg)
คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาที่ได้รับรางวัลเชิดชูเกียรติ “รางวัลกาลพฤกษ์” ประจำปีการศึกษา 2566 จากมหาวิทยาลัยขอนแก่น ดังนี้
1. นายอธิปไตย โชติทอง นักศึกษาชั้นปีที่ 4 สาขาวิชาชีวเคมี ได้รับ“รางวัลกาลพฤกษ์ด้านบริหารและการจัดการ”
2. นายสมัชญ์ เพ็ชรด้วง นักศึกษาชั้นปีที่ 4 สาขาวิชาเคมี ได้รับ “รางวัลกาลพฤกษ์ด้านนวัตกรรมหรือเทคโนโลยีดิจิทัล”
ตามประกาศมหาวิทยาลัยขอนแก่น (ฉบับที่ 2134/2566) เรื่อง ผลการประเมินและคัดเลือกนักศึกษาเพื่อรับรางวัลเชิดชูเกียรติ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ประจำปีการศึกษา 2566