![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/431660217_1338783203538759_4026255634460720889_n-1-1024x768.jpg)
วันที่ 8 มีนาคม 2567 ศ. ดร.สุปรีดิ์ พินิจสุนทร พร้อมด้วย รศ. ดร.ธีรศักดิ์ คำวรรณะ, รศ. ดร.ไพโรจน์ มูลตระกูล, ผศ. ดร.วิรัตน์ เจริญบุญ, นายณัฐวัฒน์ รัชพลทวีสิน และนักศึกษาปริญญาเอก สาขาวิชาฟิสิกส์ คณะวิทยาศาสตร์ ได้เดินทางไปมอบเครื่องฟอกอากาศ พร้อมแผ่นกรองอากาศ ที่ประดิษฐ์โดยนักวิจัยสถาบันวิจัยวัสดุนาโนเพื่อพลังงาน ให้แก่โรงเรียนบ้านบะแค ต.แวงใหญ่ อ.แวงใหญ่ จ.ขอนแก่น เพื่อใช้ในกิจการของโรงเรียน