![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/430983628_1336076670476079_6211436702921691126_n-1-1024x768.jpg)
วัน 1 มีนาคม 67 ศ.ดร. สุปรีดิ์ พินิจสุนทร ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและนวัตกรรมวัสดุนาโนเพื่อพลังงาน พร้อมด้วย มี รศ.ดร. ธีรศักดิ์ คำวรรรณะ, รศ.ดร. ไพโรจน์ มูลตระกูล, ผศ.ดร. วิรัตน์ เจริญบุญ, นายณัฐวัฒน์ รัชพลทวีสิน ผู้ช่วยนักวิจัย และนายสุธีพร คิดถาง นักศึกษาปริญญาเอก สาขาวิชาฟิสิกส์ คณะวิทยาศาสตร์ เดินทางไปมอบเครื่องกรองอากาศ และแผ่นกรองอากาศ ที่ประดิษฐ์โดยนักวิจัยสถาบัน ให้แก่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก อบต.ศรีสุข อ.สีชมพู จ.ขอนแก่น เพื่อใช้ในกิจการของศูนย์ ฯ