![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/437167276_1357311808352565_1937347133232302858_n.jpg)
วันที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 17.00-18.00 น. คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ร่วมกิจกรรมประเพณีสงกรานต์ สืบสานวัฒนธรรมอีสาน ฮีต 12 คอง 14 ในงาน“บุญเดือนห้า แห่พุทธบูชา สมมาอาวุโส” มหาวิทยาลัยขอนแก่น ประจำปี 2567 นำโดย ผศ. ดร.อังคณา บุญยืด คณบดี รศ. ดร.คัชรินทร์ ศิริวงศ์ รองคณบดีฝ่ายบริหาร ผู้บริหาร อาจารย์ บุคลากรคณะวิทยาศาสตร์ และนักศึกษา จัดขบวนแห่พระพุทธรูป พระแก้วมรกต เข้าร่วมในกิจกรรมดังกล่าว ณ บริเวณคุ้มศิลปวัฒนธรรม (ริมบึงสีฐาน) ศูนย์ศิลปวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยขอนแก่น