![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/DSC_3534-1024x661.jpg)
วันที่ 15 ตุลาคม 2566 ผศ. ดร.อังคณา บุญยืด คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาวิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น College of Computing ครบรอบ 2 ปี โดยมี รศ. นพ.ชาญชัย พานทองวิริยะกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นประธานในพิธี มีผู้บริหารมหาวิทยาลัย คณบดี ผู้บริหารจากแต่ละคณะ หน่วยงาน ร่วมงาน โอกาสนี้ คณบดีเป็นตัวแทน มอบช่อดอกไม้แสดงความยินดีกับ รศ. ดร.สิรภัทร เชี่ยวชาญวัฒนา คณบดีวิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ ณ ห้องอเนกประสงค์ ชั้น 1 วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ อาคารวิทยวิภาส