![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC01481-1024x683.jpg)
วันที่ 18 กรกฎาคม 2566 เวลา 07.00-09.00 น. คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น นำโดย ผศ.ดร.อังคณา บุญยืด คณบดี พร้อมด้วยบุคลากร ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 9 รูป และมอบช่อดอกไม้แก่ รศ.ดร.อรทัย เพียยุระ คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนาครบรอบ 45 ปี ณ บริเวณลาน ชั้น 1 อาคารรัตนพิทยา คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น