![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/DSC01040-copy-1024x527.jpg)
วันที่ 19 กรกฎาคม 2567 คณะวิทยาศาสตร์ จัดการอบรมเชิงปฎิบัติการ “เส้นทางสู่ความเป็นเลิศ ในการให้บริการ : การพัฒนาบุคลิกภาพและทักษะการสื่อสาร” ณ ห้องวิทยวิภาส 1 อาคารวิทยวิภาส โดยมี ผศ. ดร.อังคณา บุญยืด คณบดีเป็นประธาน มีบุคลากรคณะวิทยาศาสตร์ร่วมงาน วิทยากรได้แก่ คุณอลิส เล็กวาณิชย์ ศิษย์เก่าคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยวิทยากรได้แนะนำหัวข้อการพัฒนาบุคลิกภาพได้แก่ ความสำคัญของการมีบุคลิกภาพที่ดี แนวทางการพัฒนาบุคลิกภาพภายใน และภายนอก วิธีการปรับปรุงบุคลิกภาพด้านการปรับปรุงตนเอง เทคนิคการแต่งกายให้ดูดี การสื่อสารเพื่อสร้างสรรค์ การสร้างเจตคติและความคิดเชิงบวกในการอยู่ร่วมกับผู้อื่น เป็นต้น