![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/420988801_412485074647561_4657531345264465740_n-768x1024.jpg)
ขอแสดงความยินดีแด่ ดร.ธรรมนูญ ชาญขนิษฐา และ รศ. ดร.สุวัตร นานันท์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาเคมี อาจารย์ที่ปรึกษาหลัก ในโอกาสเข้ารับพระราชทานรางวัลจากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี รางวัลวิทยานิพนธ์ ระดับดี สาขาวิทยาศาสตร์เคมีและเภสัช ในงาน “วันนักประดิษฐ์”จัดโดยสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ(วช.) ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ เวทีกลาง EVENT HALL 101 ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค บางนา กรุงเทพมหานคร ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 2-6 กุมภาพันธ์ 2567 วิทยานิพนธ์ที่ได้รับรางวัลได้แก่ “ตัวเร่งปฏิกิริยาโลหะออกไซด์สำหรับการสลายตัวของสารมลพิษ อินทรีย์”(Metal Oxide Photocatalysts for Degradation of Organic Pollutants)