![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/DSC09993-1024x683.jpg)
วันที่ 12 กรกฎาคม 2567 เวลา 07.00 น. ผศ. ดร.อังคณาบุญยืด คณบดี พร้อมด้วยบุคลากรคณธวิทยาศาสตร์ ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 9 รูป เนื่องในโอกาส ครบรอบ 46 ปี แห่งการสถาปนาคณะเทคนิคการแพทย์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ณ ห้องประชุม 42 ปี ชั้น 1 โดยได้รับเกียรติจาก รศ.นพ.ชาญชัย พานทองวิริยะกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นประธานในพิธี มี คณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยขอนแก่น คณบดี คณาจารย์ บุคลากร ตัวแทนหน่วยงาน นักศึกษาร่วมงาน โอกาสนี้ คณบดี เป็นตัวแทน มอบช่อดอกไม้แสดงความยินดีแด่ รศ. ดร.ทนพญ.จุรีรัตน์ ดาดวง คณบดีคณะเทคนิคการแพทย์ พร้อมถ่ายภาพร่วมกัน