![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/C01_6331-1024x683.jpg)
วันที่ 14 พฤษภาคม 2567 เวลา 07.00 น. ผศ. ดร.อังคณาบุญยืด คณบดี ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 9 รูป เนื่องในโอกาส ครบรอบ 45ปี แห่งการสถาปนาคณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยได้รับเกียรติจาก รศ.นพ.ชาญชัย พานทองวิริยะกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นประธานในพิธี มี คณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยขอนแก่น คณบดี คณาจารย์ บุคลากร นักศึกษาร่วมงาน