![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/DSC06775-1-1024x683.jpg)
วันที่ 26 สิงหาคม 2566 เวลา 07.00-08.00 น. ผศ. ดร.อังคณา บุญยืด คณบดี รศ. ดร.ศุจีภรณ์ อธิบาย ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายการศึกษาและบริการวิชาการ พร้อมด้วยบุคลากรคณะวิทยาศาสตร์ ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายภัตตาหารเช้าแด่พระภิกษุสงฆ์ และพิธีทอดผ้าป่าเพื่อทุนการศึกษา เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนา คณะเทคโนโลยี ครบรอบ 39 ปี ณ ห้องประชุมเฟื่องฟ้า คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยขอนแก่น