![ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC07046-1024x683.jpg)
วันที่ 10 มิถุนายน 2566 เวลา 08.00-12.00 น. คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น จัดกิจกรรมพบผู้ปกครองนักศึกษาใหม่ ประจำปีการศึกษา 2566 ณ ห้องประชุมวิทยวิภาส ๑ อาคารวิทยวิภาส คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น
![DSC07047](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC07047-1024x683.jpg)
โดยมี ผศ. ดร.อังคณา บุญยืด คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ เป็นประธานกล่าวต้อนรับผู้ปกครอง และแนะนำคณะผู้บริหาร หัวหน้าสาขาวิชา ประธานหลักสูตรระดับปริญญาตรี กรรมการฝ่ายพัฒนานักศึกษาฯ พร้อมทั้งคณาจารย์ที่เข้าร่วมกิจกรรม
![DSC07182](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC07182-1024x683.jpg)
รวมถึงแนะนำเครือข่ายของศิษย์เก่าคณะวิทยาศาสตร์ มข. โดย คุณเกรียงไกร ฏิระวณิชย์กุล (กรรมการผู้จัดการ Bangkok Molecular Genetics Company Limited) นายกสมาคมศิษย์เก่า คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ผ่านทางระบบ Video Conference
และช่วงสุดท้ายของกิจกรรมเป็นการพูดคุย ตอบข้อซักถามของผู้ปกครอง โดยคณะผู้บริหาร และคณาจารย์ คณะวิทยาศาสตร์ ก่อนที่จะพาผู้ปกครองเดินทางไปเยี่ยมชมสาขาวิชา
![DSC07048](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC07048-1024x683.jpg)
ภาพ/ข่าว : สรายุทธ ขินหนองจอก (นักวิชาการโสตทัศนศึกษา)