![](https://sc.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/20230526-140511_-1024x683.jpg)
รศ. ชนกพร เผ่าศิริ หัวหน้าสาขาวิชาเคมี พร้อมด้วยบุคลากรสาขาวิชาเคมี เข้าร่วมสังเกตการณ์การแข่งขันเคมีโอลิมปิกระดับชาติ ครั้งที่ 19 ณ มหาวิทยาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก ระหว่างวันที่ 22-26 พฤษภาคม 2566 และได้รับมอบธงเจ้าภาพการแข่งขันเคมีโอลิมปิกระดับชาติ ครั้งที่ 20 ซึ่งศูนย์ สอวน. คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น จะเป็นเจ้าภาพจัดในระหว่างวันที่ 13-17 พฤษภาคม 2567 ณ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น